സാഹിത്യപുരസ്‌കാരങ്ങൾ ചോദ്യോത്തരങ്ങൾ

വയലാർ അവാർഡ് 
*വർഷം     കൃതി                                                                   രചയിതാവ്     
*2000             പുഴ കടന്നു മരങ്ങളുടെ ഇടയിലേക്ക്    ടി പത്മനാഭൻ 
*2001             ദേവസ്പന്ദനം                                                       എം വി ദേവൻ 
*2002             അയ്യപ്പപ്പണിക്കരുടെ കൃതികൾ              കെ അയ്യപ്പപ്പണിക്കർ 
*2003             കേശവൻറെ വിലാപങ്ങൾ                          എം മുകുന്ദൻ 
*2004             അലാഹയുടെ പെൺമക്കൾ                       സാറ ജോസഫ് 
*2005             സാക്ഷ്യങ്ങൾ                                                     കെ സച്ചിദാനന്ദൻ 
*2006             അടയാളങ്ങൾ                                                    സേതു 
*2007             അപ്പുവിൻറെ അന്വേഷണം                        എം ലീലാവതി 
*2008             ഹൈമവതഭൂവിൽ                                           എം പി വീരേന്ദ്രകുമാർ 
*2009             മാരാർ: ലാവണ്യാനുഭവൻറെ 
                                                    യുക്തിശില്പം                      എം തോമസ് മാത്യു 
*2010             ചാരുലത                                                          വിഷ്ണുനാരായണൻ നമ്പൂതിരി
*2011             ജീവിതത്തിൻറെ പുസ്തകം                       കെ പി രാമനുണ്ണി 
*2012             അന്തിമഹാകാലം                                        അക്കിത്തം 
*2013             ശ്യാമ മാധവം                                                  പ്രഭാ വർമ്മ 
*2014             ആരാച്ചാർ                                                         കെ ആർ മീര 
*2015             മനുഷ്യന് ഒരു ആമുഖം                              സുഭാഷ് ചന്ദ്രൻ 
*2016             തക്ഷൻകുന്ന് സ്വരൂപം                                യു കെ കുമാരൻ 



കേന്ദ്ര സാഹിത്യ അക്കാദമി അവാർഡ് 
*2000        R രാമചന്ദ്രൻറെ കവിതകൾ                      R രാമചന്ദ്രൻ 
*2001        ആറ്റൂർ രവിവർമ്മയുടെ കവിതകൾ    ആറ്റൂർ രവിവർമ്മ 
*2002        K G ശങ്കരപിള്ളയുടെ കവിതകൾ           K G ശങ്കരപ്പിള്ള 
*2003        അലാഹയുടെ പെണ്മക്കൾ                         സാറ ജോസഫ് 
*2004        സക്കറിയായുടെ കഥകൾ                           സക്കറിയ 
*2005        ജാപ്പാണ പുകയില                                          കാക്കനാടൻ                                      
*2006        ചുവന്ന ചിഹ്നങ്ങൻ                                         എം സുകുമാരൻ 
*2007        അടയാളങ്ങൾ                                                    സേതു 
*2008        മധുരം നിൻറെ ജീവിതം                               K P അപ്പൻ 
*2009        തൃക്കോട്ടൂർ പെരുമ                                         U A ഖാദർ 
*2010        ഹൈമവതഭൂവിൽ                                           M P വീരേന്ദ്രകുമാർ 
2011        ബഷീർ: ഏകാന്തവീഥിയിലെ 
                                                                    അവധൂതൻ     M K സാനു 
*2012        മറന്നുവെച്ച വസ്തുക്കൾ                                   K സച്ചിദാനന്ദൻ 
*2013        കഥയില്ലാത്തവൻറെ കഥ                              M N പാലൂർ 
*2014        മനുഷ്യന് ഒരു ആമുഖം                                  സുഭാഷ് ചന്ദ്രൻ 
*2015        ആരാച്ചാർ                                                              K R മീര 
*2016        ശ്യാമാ മാധവം                                                     പ്രഭാ വർമ്മ 



കേരള സാഹിത്യ അക്കാദമി അവാർഡ് (നോവൽ)
വർഷം     കൃതി                                                                                 രചയിതാവ്
*2000       ആത്മാവിന് ശരിയെന്ന് തോന്നുന്ന കാര്യങ്ങൾ   C V ബാലകൃഷ്ണൻ
*2001       അലാഹയുടെ പെണ്മക്കൾ                                             സാറാ ജോസഫ്
*2002       അഘോരശിവം                                                                    U A ഖാദർ
*2003       വടക്കുനിന്നൊരു കുടുംബ വൃത്താന്തം                   അക്ബർ കക്കട്ടിൽ
*2004       ലന്തൻ ബത്തേരിയിലെ ലുത്തിനിയകൾ                 N S മാധവൻ
*2005       കണ്ണാടിയിലെ മഴ                                                                ജോസ് പനച്ചിപ്പുറം
*2006       കലാപങ്ങൾക്കൊരു ഗൃഹപാഠം                                   ബാബു ഭരദ്വാജ്
*2007       പാതിരാ വൻകര                                                                   കെ രാഘുനാഥൻ
*2008       ചാവൊലി                                                                                 P A ഉത്തമൻ
*2009       ആടുജീവിതം                                                                         ബെന്യാമിൻ
*2010       ബാർസ                                                                                       ഖദീജ മുംതാസ്
*2011       മനുഷ്യന് ഒരു ആമുഖം                                                      സുഭാഷ് ചന്ദ്രൻ
*2012       അന്ധകാരനഴി                                                                        E സന്തോഷ് കുമാർ
*2013       ആരാച്ചാർ                                                                                  K R മീര
*2014        KTN കോട്ടൂർ എഴുത്തും ജീവിതവും                             T P രാജീവൻ
*2015        തക്ഷൻകുന്ന് സ്വരൂപം                                                        U K കുമാരൻ
കേരള സാഹിത്യ അക്കാദമി അവാർഡ് (കവിത)
വർഷം          കൃതി                                                       രചയിതാവ്
*2000            ചമത                                                         നിലംപേരൂർ മധുസൂദനൻ നായർ
*2001            ബാലചന്ദ്രൻ ചുള്ളിക്കാടിൻ്റെ
                                                              കവിതകൾ   ബാലചന്ദ്രൻ ചുള്ളിക്കാട്
*2002           കാണെക്കാണെ                                     P P രാമചന്ദ്രൻ
*2003           കവിത                                                        R രാമചന്ദ്രൻ
*2004           നെല്ലിക്കൽ മുരളീധരൻറെ
                                                           കവിതകൾ       നെല്ലിക്കൽ മുരളീധരൻ
*2005           ക്ഷണപത്രം                                              P P ശ്രീധരനുണ്ണി
*2006           അലമാര                                                     റഫീഖ് അഹമ്മദ്
*2007           ചെറിയാൻ K ചെറിയൻറെ
                      തിരഞ്ഞെടുത്ത കവിതകൾ         ചെറിയാൻ K ചെറിയാൻ
*2008          എന്നിലൂടെ                                                ഏഴാച്ചേരി രാമചന്ദ്രൻ
*2009          മുദ്ര                                                                N K ദേശം 
*2010          കവിത                                                          മുല്ലനേഴി
*2011          കീഴാളൻ                                                      കുരീപ്പുഴ ശ്രീകുമാർ
*2012          ഉപ്പന്റെ കൂവൽ വരയ്ക്കുന്നു           S ജോസഫ്
*2013          ഓ! നിഷാദാ                                               T R ടോണി
*2014          ഇടിക്കലൂരി പനംപട്ടാടി                       P N ഗോപീകൃഷ്ണൻ



കേരള സാഹിത്യ അക്കാദമി അവാർഡ് (കഥ)
വർഷം     കൃതി                                                       രചയിതാവ്
*2000            രണ്ടു സ്വപ്നദർശികൾ                        ഗ്രേസി
*2001            ഘടികാരങ്ങൾ നിലയ്ക്കുന്ന
                                                       സമയം     സുഭാഷ് ചന്ദ്രൻ
*2002            കർക്കിടകത്തിലെ കാക്കകൾ      K A സെബാസ്റ്റ്യൻ
*2003            ജലസന്ധി                                                P സുരേന്ദ്രൻ
*2004            ജാഗരൂക                                                   പ്രിയ A S
*2005            താപം                                                          T N പ്രകാശ്
*2006            ചാവുകളി                                                 E സന്തോഷ്‌കുമാർ
*2007            തിരഞ്ഞെടുത്ത കഥകൾ                  ശിഹാബുദ്ദീൻ പൊയ്തുംകടവ്
*2008            കോമള                                                       സന്തോഷ് എച്ചിക്കാനം
*2009            ആവേ മരിയ                                           K R മീര
*2010            പരസ്യ ശരീരം                                        E P ശ്രീകുമാർ
*2011            പോലീസുകാരന്റെ പെണ്മക്കൾ  U K കുമാരൻ
*2012            പേരമരം                                                    സതീഷ് ബാബു പയ്യന്നുർ
*2013            മരിച്ചവർ സിനിമ കാണുകയാണ്  തോമസ് ജോസഫ്

vayalaar avaardu 
*varsham     kruthi                                                                   rachayithaavu     
*2000             puzha kadannu marangalude idayilekku    di pathmanaabhan 
*2001             devaspandanam                                                       em vi devan 
*2002             ayyappappanikkarude kruthikal              ke ayyappappanikkar 
*2003             keshavanre vilaapangal                          em mukundan 
*2004             alaahayude penmakkal                       saara josaphu 
*2005             saakshyangal                                                     ke sacchidaanandan 
*2006             adayaalangal                                                    sethu 
*2007             appuvinre anveshanam                        em leelaavathi 
*2008             hymavathabhoovil                                           em pi veerendrakumaar 
*2009             maaraar: laavanyaanubhavanre 
                                                    yukthishilpam                      em thomasu maathyu 
*2010             chaarulatha                                                          vishnunaaraayanan nampoothiri
*2011             jeevithatthinre pusthakam                       ke pi raamanunni 
*2012             anthimahaakaalam                                        akkittham 
*2013             shyaama maadhavam                                                  prabhaa varmma 
*2014             aaraacchaar                                                         ke aar meera 
*2015             manushyanu oru aamukham                              subhaashu chandran 
*2016             thakshankunnu svaroopam                                yu ke kumaaran 



kendra saahithya akkaadami avaardu 
*2000        r raamachandranre kavithakal                      r raamachandran 
*2001        aattoor ravivarmmayude kavithakal    aattoor ravivarmma 
*2002        k g shankarapillayude kavithakal           k g shankarappilla 
*2003        alaahayude penmakkal                         saara josaphu 
*2004        sakkariyaayude kathakal                           sakkariya 
*2005        jaappaana pukayila                                          kaakkanaadan                                      
*2006        chuvanna chihnangan                                         em sukumaaran 
*2007        adayaalangal                                                    sethu 
*2008        madhuram ninre jeevitham                               k p appan 
*2009        thrukkottoor peruma                                         u a khaadar 
*2010        hymavathabhoovil                                           m p veerendrakumaar 
2011        basheer: ekaanthaveethiyile 
                                                                    avadhoothan     m k saanu 
*2012        marannuveccha vasthukkal                                   k sacchidaanandan 
*2013        kathayillaatthavanre katha                              m n paaloor 
*2014        manushyanu oru aamukham                                  subhaashu chandran 
*2015        aaraacchaar                                                              k r meera 
*2016        shyaamaa maadhavam                                                     prabhaa varmma 



kerala saahithya akkaadami avaardu (noval)
varsham     kruthi                                                                                 rachayithaavu
*2000       aathmaavinu shariyennu thonnunna kaaryangal   c v baalakrushnan
*2001       alaahayude penmakkal                                             saaraa josaphu
*2002       aghorashivam                                                                    u a khaadar
*2003       vadakkuninnoru kudumba vrutthaantham                   akbar kakkattil
*2004       lanthan battheriyile lutthiniyakal                 n s maadhavan
*2005       kannaadiyile mazha                                                                josu panacchippuram
*2006       kalaapangalkkoru gruhapaadtam                                   baabu bharadvaaju
*2007       paathiraa vankara                                                                   ke raaghunaathan
*2008       chaavoli                                                                                 p a utthaman
*2009       aadujeevitham                                                                         benyaamin
*2010       baarsa                                                                                       khadeeja mumthaasu
*2011       manushyanu oru aamukham                                                      subhaashu chandran
*2012       andhakaaranazhi                                                                        e santhoshu kumaar
*2013       aaraacchaar                                                                                  k r meera
*2014        ktn kottoor ezhutthum jeevithavum                             t p raajeevan
*2015        thakshankunnu svaroopam                                                        u k kumaaran
kerala saahithya akkaadami avaardu (kavitha)
varsham          kruthi                                                       rachayithaavu
*2000            chamatha                                                         nilamperoor madhusoodanan naayar
*2001            baalachandran chullikkaadin്re
                                                              kavithakal   baalachandran chullikkaadu
*2002           kaanekkaane                                     p p raamachandran
*2003           kavitha                                                        r raamachandran
*2004           nellikkal muraleedharanre
                                                           kavithakal       nellikkal muraleedharan
*2005           kshanapathram                                              p p shreedharanunni
*2006           alamaara                                                     rapheekhu ahammadu
*2007           cheriyaan k cheriyanre
                      thiranjeduttha kavithakal         cheriyaan k cheriyaan
*2008          enniloode                                                ezhaaccheri raamachandran
*2009          mudra                                                                n k desham 
*2010          kavitha                                                          mullanezhi
*2011          keezhaalan                                                      kureeppuzha shreekumaar
*2012          uppante kooval varaykkunnu           s josaphu
*2013          o! Nishaadaa                                               t r doni
*2014          idikkaloori panampattaadi                       p n gopeekrushnan



kerala saahithya akkaadami avaardu (katha)
varsham     kruthi                                                       rachayithaavu
*2000            randu svapnadarshikal                        gresi
*2001            ghadikaarangal nilaykkunna
                                                       samayam     subhaashu chandran
*2002            karkkidakatthile kaakkakal      k a sebaasttyan
*2003            jalasandhi                                                p surendran
*2004            jaagarooka                                                   priya a s
*2005            thaapam                                                          t n prakaashu
*2006            chaavukali                                                 e santhoshkumaar
*2007            thiranjeduttha kathakal                  shihaabuddheen poythumkadavu
*2008            komala                                                       santhoshu ecchikkaanam
*2009            aave mariya                                           k r meera
*2010            parasya shareeram                                        e p shreekumaar
*2011            poleesukaarante penmakkal  u k kumaaran
*2012            peramaram                                                    satheeshu baabu payyannur
*2013            maricchavar sinima kaanukayaanu  thomasu josaphu
Terms And Service:We do not guarantee the accuracy of available data ..We Provide Information On Public Data.. Please consult an expert before using this data for commercial or personal use
DMCA.com Protection Status Powered By:Omega Web Solutions
© 2002-2017 Omega Education PVT LTD...Privacy | Terms And Conditions